ngoinhavuive
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Kiếp sau anh sẽ tìm em để trọn nghĩa vợ chồng

Go down

Kiếp sau anh sẽ tìm em để trọn nghĩa vợ chồng Empty Kiếp sau anh sẽ tìm em để trọn nghĩa vợ chồng

Bài gửi  Admin Fri Nov 11, 2011 1:42 pm

Mắt anh chỉ muốn nhìn một người, hai tai anh chỉ muốn nghe một người nói, mũi anh chỉ muốn hít hà mùi thơm một nguời, đôi môi anh chỉ dành cho một nguời, bàn tay anh chỉ muốn ôm một người, đôi chân anh chỉ muốn cõng một người, trái tim anh cũng chỉ muốn đập vì một người, đó là chính là em.
Vậy là mình đã yêu nhau được 5 tháng, quá ngắn cho một tình yêu dài, quá dài cho những chuyện lộn xộn phải không? Mình gặp nhau cách đây hơn 4 năm, bằng đó thời gian cũng đủ để hai trái tim đồng cảm tìm gặp nhau, đủ để hai chúng ta tìm đến nhau bất chấp những rào cản của gia đình và xã hội.

Trước khi đến bên em, anh hiểu mình chẳng thể mang lại cho em một gia đình ấm êm, một mái nhà hạnh phúc. Anh hiểu rằng dù có yêu em thế nào đi nữa thì cũng chẳng thể công khai tình yêu này, chẳng thể đưa em về ra mắt gia đình. Bởi cả anh và em đều phải sống vì những người xung quanh, sống vì những người thân yêu và sống vì chính sự sĩ diện của bản thân mình.
[i]Kiếp sau anh sẽ tìm em để trọn nghĩa vợ chồng Images?q=tbn:ANd9GcQcOgMbSpohrAvj-qaOoar9zRjrDY-QVV0Kat1PtLLD3Szvgk6cCA
Anh yêu em nhiều lắm và anh tin chắc rằng em cũng yêu anh như vậy. Anh biết mình chen ngang vào cuộc sống của em, đảo lộn mọi trật tự mà em đã cố gắng giữ gìn trong bấy nhiêu năm. Nhưng anh tin là em không bao giờ hối hận vì đã yêu anh phải không? Anh nhớ như in những kỷ niệm của chúng mình, nhớ những cuộc điện thoại, những tin nhắn thâu đêm, nhớ những lúc hai đứa mình bên nhau với biết bao kỷ niệm buồn vui.

Anh nhớ bên dòng sông đó, em tựa vào vai anh, mình cùng trao nhau những nụ hôn ngọt ngào, những cái nhìn tình tứ. Chúng mình đã khắc tên nhau lên một hòn đá nhỏ và thả xuống dòng sông với hy vọng thần sông sẽ chứng giám và bảo vệ tình yêu thầm kín này.

Thời gian qua đi, mọi chuyện rồi cũng thay đổi. Tình yêu của chúng mình cũng vậy, mỗi ngày qua đi là mỗi ngày anh cảm nhận được anh cần em biết bao trong cuộc đời này. Mắt anh chỉ muốn nhìn một người, hai tai anh chỉ muốn nghe một người nói, mũi anh chỉ muốn hít hà mùi thơm một nguời, đôi môi anh chỉ dành cho một nguời, bàn tay anh chỉ muốn ôm một người, đôi chân anh chỉ muốn cõng một người, trái tim anh cũng chỉ muốn đập vì một người, đó là chính là em.

Em là cuộc sống, là niềm tin và cũng là niềm an ủi bất cứ khi nào anh cần, cuộc đời của anh sẽ thật cô quạnh khi chẳng còn em. Chính em đã đem đến cho anh niềm tin vào cuộc sống, niềm tin vào tình yêu. Anh luôn muốn cảm ơn em vì điều đó. Kiếp này mình có duyên nhưng không có phận, nhưng nếu có kiếp sau anh nhất định sẽ tìm em, sẽ yêu thương em nhiều như bây giờ.

Anh nhớ lời tựa của một truyện ngắn, lời tựa đó viết: "Dẫu có phải uống nước quên của dòng sông Nại Hà thì nơi anh tìm về sẽ là trong lòng em". Nhất định chỉ cần có kiếp sau thì dù có khó khăn bao nhiêu, dù phải qua bao nhiêu gian khó anh nhất định sẽ tìm em để được trọn một kiếp vợ chồng. Chúc em mọi điều tốt lành nhất, anh sẽ bên em như bao ngày đã qua.

Từ: song xanh
Đã gửi: 05 Tháng Mười Một 2011 10:31 CH

Admin
Admin

https://ngoinhavuive.forumvi.net

- Similar topics